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UJUMBE KUTOKA
KWA MKURUGENZI
MKUU

wali ya yote napenda
kumshukuru
Mwenyezi Mungu kwa
kutuwezesha kuumali-
za mwaka 2024 na
kuuanza mwaka 2025
tukiwa wazima wa afya njema, na tuzidi
kuwaombea wenzetu ambao wana chan-
gamoto za kiafya ili waweze kupona.

Wakati tunauanza mwaka huu mpya wa
2025, napenda kutoa shukrani za dhati kwa
wote wanaoshirikiana nasi katika kuhaki-
kisha Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi
(WCF) unatekeleza majukumu yake kwa
ufanisi na uwazi. Napenda kuwahakikishia
wadau wetu kuwa WCF utaendelea kute-
keleza jukumu lake la msingi la kutoa fidia
kwa wafanyakazi wanaoumia, kufariki au
kupata magonjwa yanayotokana na kazi
zao kwa mujibu wa sheria.

Tumefanya juhudi kubwa katika kuimari-
sha mifumo ya kielektroniki ili kurahisisha
michakato ya fidia, kuboresha upatikanaji
wa huduma kwa njia ya mtandao, na kufikisha
elimu kwa waajiri na wafanyakazi kuhusu haki
zao na wajibu wao chini ya mfuko huu.

Pamoja na mafanikio haya, tumeshuhudia
changamoto kadhaa, ikiwa ni pamoja na
uelewa mdogo wa baadhi ya waajiri kuhusu
umuhimu wa kujiunga na WCF. Hali hii ime-
kuwa ni kikwazo kwa wafanyakazi wengi kush-
indwa kupata fidia wanapoumia au kupata
magonjwa yanayotokana na kazi zao.

Scan kutembelea
tovuti yetu

DKT. JOHN MDUMA
Mkurugenzi Mkuu WCF

Hata hivyo, tunajivunia kuona kuwa WCF
imeendelea kutoa elimu ya kutosha kwa waaji-
ri, wafanyakazi, wadau mbalimbali na jamii
kwa ujumla, ili kuhakikisha kuwa tunakuwa na
jamii inayozingatia haki na maslahi ya wafa-
nyakazi na kuhimiza waajiri kujiunga na WCF.

Aidha, napenda kuwashukuru watumishi
wenzangu, waajiri na wadau wote kwa
ushirikiano wenu thabitii. Kwa pamoja,
tunaendelea kutimiza dhamira yetu ya kuhaki-
kisha kuwa wafanyakazi wote nchini wanapata
haki zao wanapokutana na changamoto za
ajali au magonjwa yanayotokana na kazi zao.

Mwisho nikukaribishe kusoma Toleo hili la
Nne la Jarida letu la Fidia Mtandaoni, ambapo
utapata fursa ya kufahamishwa kuhusu baadhi
ya kazi na matukio mbalimbali ambayo WCF
ilitekeleza na kushiriki katika kipindi cha
kuanzia Mwezi Oktoba hadi Desemba 2024.

Heri ya Mwaka Mpya.

Jarida hili imeandaliwa na

Kitengo cha Uhusiano kwa Umma WCF:

MFUKO WA FIDIA KWA WAFANYAKAZI (WCF)
Jengo la Kambarage, Ghorofa ya 3,

S.L.P 329, 41104 Dodoma,

TANZANIA.
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Majaji Mahakama ya Rufani watoa
nasaha kuzidi kuijenga WCF

Jaji Mkuu wa Tanzania Mhe. Prof. Ibrahim Juma akizungumza wakati wa ufungﬁzi wa
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kikao kazi baina ya Waheshimiwa Majaji wa Mahakama ya Rufani Tanzania na WCF.

Na Mwandishi Wetu

aji Mkuu wa Tan-

zania, Mhe. Prof.

Ibrahim Juma,

ameupongeza

Mfuko wa Fidia
kwa Wafanyakazi (WCF)
kwa kuendelea kutafuta
maoni kuhusu sheria inayoi-
simamia Mfuko huo ili
kuboresha utoaji wa fidia
kwa wafanyakazi.

Jaji Mkuu alitoa wito huo
wakati akifungua kikao kazi
baina ya  Waheshimiwa
Majaji wa Mahakama vya

n WCF - FIDIA eNEWSLETTER

Rufani Tanzania na Mfuko
wa Fidia kwa Wafanyakazi

(WCF) kilichofanyika
Oktoba, 2024 mkoani
Arusha.

Pamoja na pongezi hizo,
Prof. Juma aliwahimiza
waheshimiwa Majaji wa Ma-
hakama ya Rufani Tanzania
kuendelea kutoa ushauri wa
kisheria utakaosaidia kufan-
yika kwa maboresho vya
sheria Fidia kwa Wafanyaka-
zi na hivyo kuongeza tija na
ufanisi kwenye mnyororo wa

utoaji haki kwa wafanyakazi
wanaopata madhila yanayo-
tokana na kazi zao.

"Tufahamu kwamba, ush-
irikiano kati ya Mahakama,
Mfuko wa Fidia, na wadau
wote katika mnyororo wa
haki za wafanyakazi nchini
ni sehemu ya Malengo ya
Kikatiba ya Ustawi ya Jamii
unaolenga kuhakikisha
kuwa haki za wafanyakazi
zinazingatiwa na kulindwa
ipasavyo, ameongeza Jaji
Mkuu.
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Picha ya pamoja kati ya Jaji Mkuu wa Tanzania, Mhe. Prof. Ibrahimu Juma, Mkurugenzi
Mkuu wa WCF Dkt. John Mduma na baadhi ya washiriki wa kikao kazi hicho.

Kwa upande wake Waziri wa
Nchi - Ofisi ya Waziri Mkuu,
Kazi, Vijana, Ajira na Wenye
Ulemavu Mhe. Ridhiwani
Kikwete akizungumza
wakati wa kufunga kikaokazi
hicho aliwahakikishia
waheshimiwa Majaji hao
kuwa mapendekezo wanayo-
toa ya uboreshaji wa sheria
hizo yanapokelewa na kufa-
nyiwa kazi.

"Eneo ambalo tunatamani
zaidi  kuendelea  kupata
mapendekezo yenu ni juu ya
namna bora ya kuwahimiza
waajiri ambao hawajajisajili
WCF na  kutowasilisha
michango ya wafanyakazi
wao kufanya hivyo bila
kulazimishwa. Eneo hili ni
muhimu sana kwani waajiri
wasiotekeleza Sheria hiyo ya
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Fidia kwa  Wafanyakazi
wanakwamisha jitihada za
Serikali katika kuhakikisha
kuwa wafanyakazi wanaku-
wa na uhakika wa kipato
pale wanapopata ulemavu
kutokana na ajali au magon-
jwa yanayotokana na kazi,
au kwa wategemezi wao
iwapo mfanyakazi atafariki
kwa ajali au ugonjwa unaoto-
kana na kazi, alisema Waziri
Kikwete.

Naye Mkurugenzi Mkuu wa
WCF, Dkt. John Mduma
amesema kwamba ushirikia-
no baina ya Mfuko huo na
Mahakama vya Tanzania
umechangia katika mabore-
sho kadhaa kuhusu Sheria ya
Fidia kwa  Wafanyakazi
ambapo pia michango ya
waheshimiwa Majaji imehu-

sika.

"WCF imeshiriki katika
ufuatiliaji wa uboreshaji wa
sheria mbalimbali kuhusu
fidia ili kuongeza ustawi kwa
wafanyakazi na familia zao
na hatimaye kutunza nguvu
kazi na kukuza uchumi wa
Taifa kwa ujumla,’ alisema
Dkt. Mduma.

Kikaokazi hicho pia kilihud-
huriwa na Waheshimiwa
Majaji wa Mahakama Kuu,
Manaibu Wasajili wa Ma-
hakama ya Rufani, Watenda-
ji wa Mahakama, Makamish-
na wa Kazi kutoka bara na
Zanzibar, Tume ya Usuluhi-
shi na Uamuzi pamoja na
Baraza la Kazi, Uchumi na
Jamii.




TUCTA yaombwa kuhimiza waajiri
kutoa taarifa WCF kuhusu wafanyakazi
wanaoumia kazini.
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Mkurugenzi wa Uendeshaji wa WCE, Bw. Anselim Peter akizungumza na washiriki

wa Mkutano huo.

Na Mwandishi Wetu

fuko wa
Fidia kwa
Wafanyakazi
(WCF) ume-
waomba
viongozi wa vyama vya wafa-
nyakazi nchini kuwahimiza
waajiri kuwasilisha taarifa
mapema katika Mfuko huo
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pindi wafanyakazi wao wana-
popata ajali au ugonjwa
unaotokana na kazi zao ili
kuharakisha upatikanaji wa
fidia stahiki na kwa wakati
ikiwemo fao la

Ombi hilo limetolewa na
Mkurugenzi wa Uendeshaji

matibabu.

wa Mfuko huo Bw. Anselim
Peter alipokuwa akiwasilisha
salamu za Mkurugenzi Mkuu
wa WCF wakati wa ufunguzi
wa Mkutano Mkuu wa
Mwaka wa Shirikisho la
Vyama vya Wafanyakazi Tan-
zania (TUCTA) uliofanyika
Novemba 15, 2024 jijini
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Picha ya pamoja kati ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira na
Wenye Ulemavu, Mhe. Ridhiwani Jakaya Kikwete na wadhamini wa Mkutano huo.

Dodoma.

Bw. Peter alisema fidia zin-
azotolewa na Mfuko huo ni
mtiririko wa mafao mbalim-
bali ikiwemo matibabu
ambayo hayana ukomo, na
kuongeza kuwa vyama vya
wafanyakazi vina haki ya
kutoa taarifa WCF kuhusu
ajali au ugonjwa unaotokana
na kazi endapo mwajairi
atashindwa kufanya hivyo.

“Fidia ni mtiririko wa mafao,
ambapo fao la kwanza ni la
matibabu, sasa mtu akipata
ajali au ugonjwa unatokana
na kazi tunawaomba nyie
muwe chachu ya kuwahimiza
waajiri kutoa taarifa mapema
WCEF ili (mfanyakazi huyo)
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aweze kupata stahiki zake
ikiwemo za matibabu. Matib-
abu haya yanaanzia katika
hospitali  zote  ikiwemo
kanda, taifa na hata nje ya
nchi,” alisema Bw. Peter.

Aidha, Bw. Peter amewataka
pia viongozi hao wa vyama
vya wafanyakazi kuwahimiza
wafanyakazi wanaopata
madhila  wakiwa  kazini
kuwasilisha nyaraka kwa
wakati ili Mfuko uweze kufa-
nya tathmini mapema na
wahusika walipwe fidia kwa
wakati.

Mkurugenzi huyo ameonge-

za kuwa Mfuko umechukua
hatua kadhaa kuhakikisha

kuwa huduma zake zinapati-
kana kwa wurahisi ikiwa ni
pamoja na matumizi ya njia
za mtandao ili kurahisisha
utoaji wa huduma zake
ikiwemo uwasilishaji wa
taarifa na nyaraka muhimu.

“Tumeweka mifumo
mbalimbali ya kielektroniki
ili kurahisisha utoaji wa
huduma zetu. Zaidi ya asili-
mia 90 ya huduma zetu zina-
patikana kwa njia ya kielek-
troniki, ambapo mteja wetu
anaweza kupata huduma zetu
popote pale alipo,” aliongeza
Bw. Peter.
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WA KAZI WA (@UJ) WAFANYAKAZI TANZANIA (TUCT

e B - #
Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, Mhe. Ridhiwani Jakaya
Kikwete (aliyevaa suti ya bluu) akizungumza jambo na Rais wa TUCTA Bw. Tumaini Nyamhokya

Mkurugenzi wa Uendeshaji wa WCEF, Bw. Anselim Peter (mwenye tai ya bluu). Wengme wanaoshuhudia

ni baadhi ya viongozi wa TUCTA.

U i h " Kuwusﬂlshu taarifa ya mapato ya
sajili wa waajiri na hati ya usajili mwaka ya wafanyakazi

uwusmshn michango ya kila mwezi I{uwasihshn taarifa ya ajali, ugonjwa
kupitia namba ya udhibiti na ama kifo kitokanacho na kazi
kupata stakabadhi

Kuhusisha taarifa za wafanyakazi ; < :
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Madaktari waaswa kuwa sehemu ya
utoaji wa fidia kwa wafanyakazi

Mkuu wa Mkoa wa Tabora, Mhe. Paul Chacha akizungumza wakati akifungua

mafunzo kwa madaktari kutoka mikoa ya Tabora, Kigoma, Singida na Dodoma
kuhusu tathmini za ulemavu unaosababishwa na ajali na magonjwa yatokanayo
na kazi yaliyofanyika mkoani Tabora hivi karibuni.

Na Mwandishi Wetu

kuu wa Mkoa

wa Tabora,

Mheshimiwa

Paul Chacha

ametoa wito
kwa madaktari nchini
kuwasaidia wafanyakazi
wanaopata ajali au ugonjwa
unaotokana na kazi zao kun-
ufaika na huduma za fidia
zinazotolewa na Mfuko wa
Fidia kwa  Wafanyakazi
(WCPF).

Mhe. Chacha alitoa rai hiyo
wakati akifungua mafunzo
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kwa madaktari kutoka mikoa
mbalimbali nchini ikiwemo
Tabora, Kigoma, Singida na
Dodoma kuhusu tathmini za
ulemavu unaosababishwa na
ajali na magonjwa yato-
kanayo na kazi.

“Mkumbuke, utendaji wenu
bora utasaidia wafanyakazi
wanaopata madhila yanayo-
tokana na kazi zao kufanyiwa
tathmini za ulemavu kwa
wakati, kulipwa fidia stahiki
na kwa wakati, na hivyo
kuweza  kurejea  kazini

mapema kuendeleza uzal-
ishaji na kukuza tija kwa
Taifa” alisema Mhe. Chacha.
Kwa upande wake Mkuru-
genzi Mkuu wa WCF, Dkt.
John Mduma, alitoa wito kwa
madaktari wanaoshiriki ma-
funzo hayo kuwahudumia
wateja wa Mfuko huo kwa
uadilifu na kuwasaidia kuka-
milisha taratibu zinazohitaji-
ka na WCF ili waweze kupati-
wa stahiki zao kwa wakati.

“Wito wangu kwa madaktari
ni kuendelea kuwahudumia



Baadhi ya Madaktari wakifuatilia mada mbalimbali zilizokuwa zinawasilishwa
katika mafunzo hayo

wananchi kwa weledi na
kama watagundua ugonjwa
wa mfanyakazi umetokana
na kazi yake basi wamsaidie
kukamilisha taratibu zinazo-
hitajika WCF ili aweze
kugharamiwa matibabu na
kufanyiwa  tathmini ya
ulemavu kama upo ili aweze
kulipwa fidia stahiki na kwa
wakati,’ alisema Dkt.
Mduma.

Naye Mganga Mkuu wa
Mkoa wa Tabora Dkt. Hon-
oratha Rutatinisimbwa
akizungumza wakati wa
kufunga  mafunzo  hayo
aliwasisitiza madaktari
kuwahudumia wagonjwa kwa
weledi na kutoa taarifa za
tathmini zinazotoa haki kwa
pande zote, yaani wagonjwa,
WCEF na Serikali kwa ujumla.

“Ripoti zenu madaktari hasa
za tahthmini ni muhimu sana
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kwani zitaisaidia WCF iweze
kutoa haki kwa mhanga na
pia kutosababisha hasara
kwa Serikali,” alisema Dkt.
Honoratha.

Kwa upande wao baadhi ya
washiriki wa mafunzo hayo
wamefurahishwa na utarati-
bu wa WCF kutoa mafunzo
hayo kwa kuwa vyatawa-
ongezea ujuzi na uelewa juu
ya huduma zinazotolewa na
Mfuko huo na haswa fidia
kwa wafanyakazi.

“Mafunzo haya yatatusaidia
sisi madaktari kawahudumia
walengwa wa huduma zin-
azotolewa na WCF waliopo
katika maeneo yetu ya kazi
na hasa yale ya pembezoni,’
alisema Dkt. Kassim Kolola;
huku Dkt. Margreth Kwai
akisema “katika maeneo
tunayoyahudumia wapo
wafanyakazi wanaopata ajali

au magonjwa yanayotokana
na kazi zao, lakini wengi
hawakuwa na uelewa namna
ya kusaidika, hivyo mafunzo
hayo yametujengea uelewa
wa masuala mbalimbali
kuhusiana na WCF pamoja
na namna ya kufanya tathmi-
ni ya ulemavu”,

Mfuko wa Fidia kwa Wafa-
nyakazi (WCF) umejiwekea
utaratibu wa kutoa mafunzo
hayo kote nchini ili kuhakiki-
sha wanufaika wa huduma
zake wanahudumiwa ipas-
avyo, ambapo hadi sasa
takribani madaktari 2,000
wemekwisha kupata mafun-
zo ya awali (general medical
practitioners training) na
madaktari wasiopungua 130
wamepata mafunzo hayo kwa
vitendo (hands-on impair-
ment assessment training).



WCF yatoa elimu ya fidia kwa wamiliki na
afanyakazi wa viwanda

ToamrFr Cp_

Baadhi ya Wananchi waliojitokeza kwenye banda la WCF kupaté hﬁdumé

na elimu.

Na Mwandishi Wetu

fuko wa Fidia
kwa  Wafa-
nyakazi
(WCF)
umetoa
elimu kuhusu fidia kwa wafa-
nyakazi kwa wamiliki na
wafanyakazi wa viwanda
walioshiriki na kutembelea
Maonesho ya Nne ya Viwan-
da, Biashara na Uwekezaji
katika Mkoa wa Pwani
ambayo yalizinduliwa rasmi
na Waziri wa Viwanda na
Biashara, Mhe. Dkt. Sulei-
man Jafo.
Katika maonesho hayo, WCF
ilitoa elimu kuhusu mafao
yanayotolewa na Mfuko huo
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pamoja na huduma na
tarataibu za kufuatwa na
waajiri na wafanyakazi ili
kupata fidia stahiki na kwa
wakati.

Mhe. Dkt. Jafo ambaye alipa-
ta fursa ya kutembelea banda
la WCF akiambatana na
Mwenyeji wake Mkuu wa
Mkoa wa Pwani Mhe. Abou-
bakar Kunenge, ameiponge-
za WCF kwa kushiriki na
kutoa elimu ya fidia kwa
wananchi na hasa wafanya-
biashara, waajiri na waajiri-
wa juu ya fidia kwa wafanya-
kazi.

“Ni vizuri WCF mmeshiriki
katika  maonesho  haya
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ambayo yanahusisha wanan-
chi wote na hasa wafanya-
biashara na zaidi ya yote
yamefanyika katika Mkoa wa
Pwani wenye viwanda vingi
ambavyo vinaajiri wafanya-
kazi wengi ambao WCF
inawagusa moja kwa moja,’
amesema Mhe. Dkt. Jafo
Mfuko wa Fidia kwa Wafa-
nyakazi (WCF) ni taasisi ya
hifadhi ya Jamii inayohusika
na kulipa fidia wafanyakazi
pale wanapoumia au kuugua
kutokana na kazi zao na pale
bahati mbaya Mfanyakazi
anapofariki kutokana na
kazi, WCF inafidia watege-
mezi wake.
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WCF yaongeza juhudi za kulinda
nguvu kazi Tanzania

FUKO WA FIDIA

KWA

Mkuu wa Mkoa wa Iringa, Mhe. Peter Serukamba, akizungumza wakati wa akifungua
mafunzo kuhusu tathmini ya ulemavu kwa madaktari kutoka mikoa ya Iringa, Njombe,
Songwe, Rukwa, Mbeya, Katavi, na Ruvuma.

Na Mwandishi Wetu

kuu wa Mkoa

wa Iringa,

Mhe.  Peter

Serukamba,

ameupongeza
Mfuko wa Fidia kwa Wafa-
nyakazi (WCF) kwa juhudi
zake Kkatika kulinda nguvu
kazi ya taifa kupitia ulipaji
wa mafao ya fidia kwa wafa-
nyakazi wanaopatwa na ajali
au magonjwa yanayotokana
na kazi.

Mkuu huyo wa Mkoa wa

WCF - FIDIA eNEWSLETTER

Iringa aliyasema hayo wakati
wa ufunguzi wa mafunzo kwa
madaktari kutoka mikoa ya
Iringa, Njombe, Songwe,
Rukwa, Mbeya, Katavi, na
Ruvuma, yaliyofanyika mjini

Iringa hivi karibuni.
Mheshimiwa Serukamba
amesisitiza umuhimu wa
kuwajengea madaktari

uelewa wa taratibu za kuwa-
hudumia wanufaika mafao
yanayotolewa na WCF.

Alisema, pamoja na manufaa

mengine, mafunzo hayo
yanasaidia kufanya tathmini
ya athari za kibaolojia zin-
azotokana magonjwa na ajali
za kikazi. "Nawashauri ma-
daktari kuhakikisha kuwa
wafanyakazi wanapata
huduma zinazostahili na
fidia kwa wakati, alisisitiza
Mkuu huyo wa Mkoa wa
Iringa.

Awali, Mkurugenzi Mkuu wa
WCF, Dkt. John Mduma,
alisisitiza umuhimu wa waa-



jiri wote kujisajili na WCF
kwa mujibu wa sheria na
kufafanua kuwa lengo la
Mfuko huo ni kulipa mafao
kwa wafanyakazi wanaoumia
kutokana na ajali au kuugua
kutokana na kazi pamoja na
kufidia wategemezi wa wafa-
nyakazi pale watakapofariki.

Dkt. Mduma aliongeza kuwa
katika kuhakikisha kuwa
wanufaika wanapata huduma
bora za afya, WCF imekuwa
ikitoa mafunzo kwa madak-
tari kote nchini, ambapo
hadi sasa madaktari 1,606
tayari wamepata mafunzo ya
awali, na wengine 133

q, o

wamepata mafunzo ya viten-
do.

Kwa upande wa madaktari
waliohudhuria mafunzo
hayo walisema semina hiyo
inawawezesha kupata ujuzi
wa kuhudumia wafanyakazi
wanaopata changamoto za
kiafya zinazotokana na kazi.

o

Mhe. Peter Serukamba na Mkurugenzi Mkuu wa WCF Dkt. John Mduma (wa pili kutoka
kushoto) wakiwa kwenye picha ya pamoja na baadhi ya washiriki wa mafunzo hayo.

Baadhi ya Madaktari wakifanya mafunzo kwa vitendo
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Picha za Matukio mbalimbali
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Picha za Matukio mbalimbali
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KONA YA
WANUFAIKA

Ushuhuda wa Bw. Wilson Michael,
mkazi wa Mwanza.
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shuhuda wa
Bw. Wilson
Michael,
mkazi wa
Mwanza.
Simulizi ya
Bw. Wilson Michael ni ush-
uhuda wa hali ngumu aliy-
oipitia baada ya kupata ajali
akiwa kazini na msaada
mkubwa wa mafao anaopati-
wa na WCEFE.

“nilipata  ajali
kubwa ya kuvun-
jika uti wa

mgongo nilipoku-
wa ninatekeleza
majukumu yangu
ya kazi katika
Daraja la Kigon-
go-Busisi”

"Tarehe 22/7/2022 nilipata
ajali kubwa ya kuvunjika uti
wa mgongo nilipokuwa
ninatekeleza majukumu
yangu ya kazi katika Daraja
la Kigongo-Busisi. Nilipata
matibabu ya muda mrefu
hospitalini, na nilijikuta
nikihitaji msaada mkubwa
kwa kuwa nilishindwa kure-
jea katika hali yangu vya
kawaida."



Madaktari waliniambia:
Wilson, maswahibu uliy-
oyapata ni makubwa, kwa
hiyo huwezi kurejea katika
hali yako ya kawaida, inabidi
ukubali na uipokee hali yako
mpya ili maisha yaweze
kuendelea.

Kwa kweli, nilijawa na hofu

na nilijiuliza, nitaishi vipi

katika hali hii?

Hatahivyo, baada ya matiba-
bu, nilitakiwa nipeleke
vielelezo vya ajali yangu
katika Ofisi za WCF. Nilipo-
fanya hivyo, WCF ilianza
kunihudumia pale alipoishia
mwajiri wangu, na nilianza
kupokea mafao ya kila mwezi

“WCF
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mimi pamoja na msaidizi
wangu. Pia, ninapata
huduma ya msaada wa mati-
babu, jambo ambalo limeku-
wa faraja na msaada mkubwa
sana kwangu na kwa familia
yangu.

Nisingekuwa napata mafao
haya ya WCF, ningejikuta
nadhalilika na nimekuwa
ombaomba barabarani.
Sidhani kama kuna ndugu
ambaye angeweza Kkuni-
hudumia mimi na familia
yangu.'

Natoa wito kwa waajiri wote
kujisajili na  kuwasilisha
michango yao WCF kwa
wakati ili wafanyakazi wao

DIRA

wanapopata matatizo kama
yangu waweze kunufaika.
Hakuna mwajiri anayeweza
kulipa mafao kama ambavyo
WCEF inalipa.

Hadi sasa, ni miaka miwili
tangu nianze kupokea mafao
haya, na najua kuwa
nitaendelea kulipwa mafao
haya kwa maisha yangu
yote,”.

Huu ni ushuhuda wa namna
mafao ya WCF yanavyoweza
kusababisha matumaini
mapya kwa mfanyakazi
aliyepatwa na madhila akiwa
kazini.

Mfano wa kuigwa katika utoaji wa huduma za fidia

Kupunguza athari za kijamii na kiuchumi za majanga yatokanayo na kazi kwa
wafanyakazi, familia zao na waajiri kwa kutoa fidia stahiki, kwa usawa, uendelevu na ufanisi.
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kwa wafanyakazi barani Afrika.

DHIMA




WCF klnara bonanza la ATE

(4

Na Mwandishi Wetu

imu za wanamichezo wa
Mfuko wa Fidia kwa Wafa-
nyakazi (WCF) zimeibuka
vinara na kuzishinda timu za
taasisi nyingine zilizoshiriki
Bonanza la Waajiri lililoandaliwa na Chama
cha Waajiri Tanzania (ATE) lililofanyika
tarehe 19 Oktoba, 2024 katika Viwanja vya
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Michezo vya Chuo Kikuu cha Dar es
Salaam.

Timu za WCF zilizoibuka kidedea ni
pamoja na timu ya Mpira wa kikapu, kuvuta
kamba wanaume, kuvuta kamba wanawake,
mchezo wa rede pamoja na mbio fupi.



JIRANI HIVI HUYU
MJANE ANAWEZAJE
KUENDELEA KUWASOMESHA

WANAWE NA YEYE NI
MAMA WA
NYUMBANI TU?

BAADA YA MUMEWE KUFARIKI

KWA AJALT KAZINI ALTANZA

KUNUFAIKA NA FAO LA WATE-

m GEMEZI KUTOKA WCF, YEYE NA

E\AC/DEHLIEL\JA%BCEEE WATOTO WAKE, YEYE
CTMBILTO ATAENDELEA KUNUFATKA
MAISHA YAKE YOTE, WATOTO
HADI MIAKA 18.
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Jarida hili imeandaliwa na
Kitengo cha Uhusiano kwa Umma WCF:
MFUKO WA FIDIA KWA WAFANYAKAZI (WCF)
Jengo la Kambarage, Ghorofa ya 3,
S.L.P 329, 41104 Dodoma,
TANZANIA.

) @ X (n) @ wcf_tz



